Thứ ba, 21/05/2024, 06:42
hoagiaiocoso

Em trai tôi mới được bổ nhiệm làm Phó trưởng phòng tiếp dân công dân của Thanh tra tỉnh. Hỏi, em tôi phải có ứng xử như thế nào để đúng với vị trí chức vụ của mình?

Thứ năm - 23/06/2022 03:52 243 0

Trả lời:

Ứng xử của cán bộ, công chức, viên chức giữ chức vụ lãnh đạo, quản lý  trong ngành thanh tra và cán bộ, công chức làm công tác tiếp dân quy định Điều 6 Thông tư số 01/2021/TT-TTCP ngày 11/3/2021 của Tổng Thanh tra Chính phủ về quy tắc ứng xử của cán bộ, công chức, viên chức như sau: 

Thứ nhất, thực hiện đúng nhiệm vụ, quyền hạn trong lãnh đạo, quản lý; giữ gìn đoàn kết nội bộ; phát huy trách nhiệm nêu gương và xây dựng môi trường làm việc chuyên nghiệp, thân thiện trong cơ quan, đơn vị.

Thứ hai, thực hiện dân chủ, khách quan, công bằng trong hoạt động của cơ quan, đơn vị; tôn trọng, lắng nghe và kịp thời nắm bắt tâm tư, nguyện vọng của công chức, viên chức cấp dưới; công tâm, khách quan trong quản lý, sử dụng, đánh giá công chức, viên chức.

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá

  Ý kiến bạn đọc

Văn bản QPPL Lai Châu
Tiếp cận thông tin
PBGDPL nước ngoài
Dự thảo văn bản
Chuyển đổi số
  • Đang truy cập36
  • Hôm nay9,052
  • Tháng hiện tại264,568
  • Tháng trước409,419
  • Tổng lượt truy cập4,694,373
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây
top
down